REWARDS

2021

วันที่ 25 มีนาคม – 15 เมษายน 2021

GOLD :
ONE Minute Games
Garbage Collector – Junior

SILVER :
ONE Minute Games
Garbage Collector – Junior

SILVER :
ONE Minute Games
Garbage Collector – Senior

BRONZE :
ONE Minute Games
Garbage Collector – Senior

SILVER :
Innovative – Junior

2020

วันที่ 11-13 ธันวาคม 2020

  •  รางวัลชนะเลิศ : 
    หุ่นยนต์ซูโม่ 3Kg รุ่น Open  
    นาย กันต์ กาญจนพิพัฒน์กุล 
    ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 :
    หุ่นยนต์ซูโม่ 1Kg รุ่น Senior  
    นาย พรศักดิ์ ลี  
    ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 :
    หุ่นยนต์ซูโม่ 1Kg รุ่น Junior
    เด็กชาย ณัฐกรณ์ นันทการณ์ 
    ป.4 โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 :
    หุ่นยนต์ซูโม่ 1KG Senior
    นาย ทศวัฒน์ชัย ขอบปี 
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 3 :
    หุ่นยนต์ซูโม่ 1KG Junior Master
    Luka Chanakan Bond
    ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่

2020

วันที่ 9-11 ธันวาคม 2020
ณ โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย, เชียงใหม่

  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2
  • รางวัลการออกแบบยอดเยี่ยม (Design Award)

ทีม EasyKids Robotics

  1. นาย ดนุพัฒน์ ปานประดิษฐ์
     ม.5 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
  2. นาย กษิดิศ ธนะโรจน์รุ่งเรือง
     ม.5 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
  3. นาย ภาวัต พึ่งเดชะ  ม.5 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย
  4. Master Luka Chanakan Bond
     ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่
  5. เด็กชาย โอลิเวอร์ ภูมิ ฮาร์ริส  ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่
  6. เด็กหญิง รมน ทุมวงษ์  ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับที่ 2

ทีม Dara Unlimit (โรงเรียนดาราวิทยาลัย)

  1. นาย ทศวัฒน์ชัย ขอบปี  ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  2. นาย นนทกร ชุนศักดิ์  ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  3. นาย ปารมี จันทร์กระจ่าง  ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  4. นาย พีรวิชญ์ ลือชา  ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  5. นาย กันต์ กาญจนพิพัฒน์กุล
     ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  6. นาย พรศักดิ์ ลี  ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  7. นาย ธีรวุฒิ อินถา  ม.6 โรงเรียนดาราวิทยาลัย

2020

วันที่ 28-29 พฤศจิกายน 2020
ณ ศูนย์การค้า Paradise Park Bangkok

  • รางวัลชนะเลิศ (Champion)
  • รางวัล Best Engineering Book ยอดเยี่ยม

ทีม EasyKids Robotics

  1. นาย กันต์ กาญจนพิพัฒน์กุล (Machanical/Driver)
    ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  2. นาย ทศวัฒน์ ขอบปี
    (Manual Programming)
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  3. นาย นนทกร ชุนศักดิ์
    (Machanical)
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  4. นาย ปารมี จันทร์กระจ่าง (Machanical)
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  5. เด็กชาย Luka Bond
    (Automatic Programming)
    ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่
  6. นายดนุพัฒน์ ปานประดิษฐ์ (Machanical/Navigator)
    ม.5 โรงเรียนมงฟอร์ตวิทยาลัย

2020

การแข่งขันหุ่นยนต์ด้าน
AI (Artificial Intelligence)
By SoftWare Park Thailand
วันที่ 4-6 กันยายน 2020

  • CHAMPION of Self Driving Car + Logistic
  • BEST TECHNIQUE of Self Driving Car + Logistic

ทีม EasyKids Robotics

  1. เด็กชาย Luka Bond
    (Raspberry Pi)
    ม.3 โรงเรียนวารีเชียงใหม่
  2. นาย กันต์ กาญจนพิพัฒน์กุล (Machanical)
    ม.5 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  3. นาย ทศวัฒน์ ขอบปี
    (Arduino Programming)
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย
  4. นาย นนทกร ชุนศักดิ์
    (Machanical)
    ม.4 โรงเรียนดาราวิทยาลัย

2020

วันที่ 7-9 กุมภาพันธ์ 2020
ณ ZEER Rangsit, Thailand

  • รางวัลชนะเลิศ Programmable Line Tracing Robot : Junior
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Ball Fighting Robot : Team Open
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 Programmable Line Tracing Robot : Mentor

2019

วันที่ 18 มกราคม 2563
จัดโดยภาคีเชียงใหม่ฯ และ สาขาวิศวกรรมไฟฟ้า คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เชียงใหม่

  • รางวัลชนะเลิศ Sumo Robot 1Kg. ระดับประถมศึกษา
  • รางวัลชนะเลิศ Sumo Robot 1Kg. ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
  • รางวัลชนะเลิศ Sumo Robot 1Kg. ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Sumo Robot 1Kg. ระดับประถมศึกษา
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Sumo Robot 1Kg. ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Sumo Robot 1Kg. ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย

2019

วันที่ 12-16 ธันวาคม 2019
ณ Ryogoku Nation Stadium Tokyo, Japan

2019

วันที่ 29 พฤศจิกายน – 1 ธันวาคม 2019
ณ Guangzhou, China

2019

วันที่ 10 พฤศจิกายน 2019

  • รางวัลชนะเลิศ MakeX Challenge
  • รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 MakeX Starter City Guardian

2019

Thailand Regional
Competition North ,
Chiang Mai
วันที่ 27 ตุลาคม 2019

  • รางวัลชนะเลิศ MakeX Starter City Guardian Elementary Group

2019

วันที่ 20-22 กันยายน 2019

  • รางวัลชนะเลิศ MicroBit Sumo 1Kg. Open (AUTO)
  • รางวัลชนะเลิศ Standard Sumo 1Kg. Junior (AUTO)
  • รางวัลชนะเลิศ Standard Sumo 1Kg. Senior (AUTO)
  • รางวัลชนะเลิศ Standard Sumo 1Kg. Senior (RC)
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 Standard Sumo

2019

  • รางวัลชนะเลิศ Biped Robot Open
  • รางวัลชนะเลิศ Line Tracing Programmable Junior
  • รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 Rugby Robot 1 kg. Master

2019

  • รางวัลชนะเลิศ Line Tracing Programmable Master
  • รางวัลชนะเลิศ Sumo Robot 1 Kg. (RC)

2018

  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo 1 Kg Legged Junior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo 1 Kg Legged Senior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo 1 Kg Legged Open
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Junior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Senior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Open

2018

  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo 3 Kg Open
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo 3 Kg

2018

  • รางวัลชนะเลิศ Programmable Line Tracing
    Senior

2018

  • รางวัลชนะเลิศ Beam Line Tracing Open

2017

  • รางวัลชนะเลิศ Sumo Robot Legged Junior

2017

MINI-RESCUE ROBOT INVITATION CHAMPIONSHIP 2017

2017

  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Junior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Senior
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ iBeam Open
  • รางวัลชนะเลิศ การแข่งขันหุ่นยนต์ Sumo Legged Open

2005-2016

รองชนะเลิศระดับอุดมศึกษา

TPA Robocon Thailand 2007 :
ชนะเลิศระดับอุดมศึกษา

ABU Robocon Thailand 2009 :
ชนะเลิศระดับประเทศ

ABU Robocon Japan 2009 : Panasonic Award

TPA Robocon Thailand 2011 :
ชนะเลิศระดับอุดมศึกษา

ABU Robocon Thailand 2011 :
ชนะเลิศระดับ Asia-Pacific

SEA Makerthon 2016 IOT Makerthon For Logistics :
ชนะเลิศ